ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเสริมจมูกกับหมอบุญถิ่น (บุญยรัตน์คลีนิค)  (อ่าน 22619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin|SarnYaKum
  • *
  • คะแนนถูกใจ: 0
    • Sarnyakum

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวการเสริมจมูกกับหมอบุญถิ่น คริ ๆ
หาข้อมูลเกี่ยวกับคลีนิคและคุณหมอ ก็ใช้เวลานาน ทั้งถามจากผู้มีประสบการณ์ คนรอบข้างหลายคน
เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอบุญถิ่นนี่แหละ เพราะเพื่อนหลายคนที่ไปทำ ก็ออกมาสวย ดูเป็นธรรมชาติ  อยู่บนพื่นฐานของความพอดี คริ ๆ
จึงทำการนัดหมายขึ้นเขียงวันที่ 12 ตค 56 ที่ผ่านมา เป็นที่เรียบร้อย
จะมาเล่าประสบการณ์ตั้งแต่ไปคลีนิค จนถึงขึ้นตอนของการผ่าตัด แบบจัดเต็ม ให้ได้ฟังกันนะค่ะ ^____^

หลังจากที่ตัดสินใจแน่วแน่แล้วว่าจะไปทำกับหมอบุญถิ่น ก็มีการเตรียมตัวเล็กน้อยก่อนขึ้นเขียง ก่อนหน้านี้เคยไปอ่านรีวิวของสาวท่านนึงบอกว่า ให้กินสมุนไพรใบบัวบกจะแคบซูล หรือ น้ำคั้นสดๆเลยก็ได้ เพราะมันช่วยได้ดีเลยทีเดียว อิชั้นก็ไม่รอช้า ตามล่าหาแคบซูล เล้ย ค่ะ หามาหลายวันมาก
และแล้วก็ได้แถวร้านขายยาสมุนไพรร้านนึง มี 1 กระปุกสุดท้ายพอดิบพอดีคร้า  โดนไป 300 บาท คริๆ จากนั้นก็ทานหลังอาหาร วันละ 1 เม็ด ค่ะ เคล็ดไม่ลับก่อนขึ้นเขียง^____^ ตื่นเต้นใช่มั้ยละคร้า คริ ๆ

อันนี้ขอแนะนำถ้าหากใครอยากจะเสริมกับหมอบุญถิ่น  แนะนำเลยนะค่ะ ให้โทรนัดล่วงหน้า เป็นการดีที่สุดค่ะ ท่านจะได้สิทธิ์นั้นค่ะ เหมือนแขก VIP อะค่ะ จะได้คิวรอ แบบกุ้ง คือจะเล่าก่อนว่า จริงๆ โทรนัด 11 ตค เปนที่เรียบร้อยแล้ว แต่ขอเลื่อนไปเป็น 12 ตค เพราะติดอบรมพอดี พนักงานสาวเจ้าเลยบอกว่า คิวรอนะค่ะ เราก็เตรียมตัวเตรียมใจละ คิวรอก็คิวรอแว้ ^___^

แอบตื่นเต้นนิสนึงก่อนที่จะไปทำพรุ่งนี้เช้า นะค่ะ สารภาพเลยนอนไม่หลับค่ะ  คิดกมาก คิดว่า เห้ยถ้าเราทำจะหน้าตาออกมาไงว่ะเนี้ย 555
พอถึงตอนเช้ามีพื่อนไปด้วย 2 คน  อุ่นใจละ  ก่อนไปควรจพทานข้าวเช้าไปค่ะ สำคัญเลย นะจุ๊ และเราสองสามคนก็ออกเดินทางกันทันทีด้วยพี่แท็กซี่ ตรงดิ่งไปบางลำภู  ซึ่งตัวอิชั้นเองก็ไม่เคยไปเลยค่ะ ปรึกษากับพนักงานทางโทรศัพท์ตลอด แต่จุดสังเกตคือหน้าตั้งฮั่วเส็ง สาขาบางลำภู  คลีนิคคุณหมออยู่ตรงข้ามกันเลยค่ะ ทันที่อิชั้นเห็นป้ายไนน์ แอน เฟชร ก็บอกให้พี่แท็กซี่จอด และก็อึ้งไปพักนึง สิ่งที่เห็นคือ คนมารอหน้าคลีนิคแล้วอะ มีประมาณ 7-8 คนได้อะ ตอนนั้นไปถึง 7 โมงนิดๆเองค่ะ  อะ (บระเจ้าจะเยอะอะไรขนาดนี้) แต่เราก็เห็นว่ายังไม่เปิด ก็เลยไปเดินตั้งฮั่วแส็งเดินเข้าละก็เดินออกมา ออกมาเห็นว่าคลีนิคเปิดละ แต่คุณรู้หรือไม่ว่าแค่อิชั้นเดินเข้าและเดินออกนั้น ตาอินั้นมองไปด้านใน คือคนล้นหลามมากค่ะ ไม่มีที่นั่ง ทั้งญาติและผู้มาเสริมอะนะค่ะ เดินเข้าไปก็ข้าไปยื่นบัตรประชาชน รอเค้าเรียก ค่ะ และมีคุณหมอผู้หญิงมาพอดี (เป็นภรรยาหมอบุญถิ่นคร้า) ก็เรียกไปตรวจทีละคน น่าจะเป็นการตรวจฐานจมูกมากว่าว่าเบี้ยวหรือไม่ และถามข้อมูลเช่นการแพ้ยา โรคประจำตัว อะไรรึเปล่า เค้าจะบันทึกลงในสมุดประจำตัวอะนะค่ะ

จะบอกว่าตัวกุ้งเองก็เกือบจะไม่ได้ทำค่ะ  เพราะหมอถามละเอียดมากพอมาถึงคำถามที่ว่า รับประทานยารักษาสิวอะไรมั้ย
ด้วยความที่กลัว เลยบอกไปว่า  ตอนนี้รักษาสิวกับวุฒิศักดิ์อยู่ค่ะ เค้าก็ถามมาว่า คุณกินยาตัวไหน เราก็อ้ำอึ้งละ
คือตัวยาเราก็จำสีไม่ได้ ชื่อยาไม่ได้ เค้าเลยบอกว่า ถ้าคุณกินยาพวก แอคโนติน ต้องหยุดกิน 1 เดือน และก็ค่อยมาเสริมจมูกใหม่
แอบนอย เพราะตั้งใจจะทำวันนี้แล้วอะ ^___^
เราก็แอบงง นิส ๆ ละก็รีบถอยหลังมา เพื่อตั้งหลักและเค้าก็บอกว่าให้ไปถามชื่อยามา !!!! งานเข้าละทีนี้
ดีนะที่เมมเบอของวุฒิศักดิ์สาขาที่เราไปทำไว้ พอดีทำสาขาในห้าง เราก็เลยรอให้ถึง 9 โมงนิสๆ ก็โทรไป
มีพนักงานรับสายพอดี ก็เลยถามชื่อยาและบอกจุดประสงค์  ยาที่กินเข้าไปคือ แอมม็อคซี่ เป็นยาแก้อักเสบช่วยในเรื่องสิวปกติค่ะ
ก็เลยเดินไปเค้าเตอร์บอกชื่อยากับพนักงาน ก็ปรากฏว่าได้ทำค่ะ คริๆๆ

ช่วงที่รอ รอนานมาก ก็มีเสียงพนักงาน บอกให้คนไข้ว่าให้ไปทานข้าวรอได้เลย  ให้กินข้าวด้วยนะค่ะ เพราะข้างบนมีคนเป็นลมและอวกด้วย
(เริ่มใจเต้นละ ) 5555  และพนักงานบอกไปเที่ยวเดินเล่นก่อนได้ เพราะได้ล็อกคิวผ่าตัดไว้แล้ว
ตอนนี้เคสที่นัดไว้กำลังทำ  ค่อยกลับมาตอน 12.30 น  (คือสลายม็อบนั่นเองเพราะคนเยอะมากในคลีนิค ยืนรอเพียบเลยค่ะ)
กุ้งก็นั่งตุ๊ก ๆ ไปเดินเล่นที่โบ้เบ้ กินข้า ช็อป กับเพื่อนเพื่อรอเวลา ยังมีอารมณ์นั้นอะค่ะ   ^^ จากนั้นก็กลับมที่คลีนิคตามเวลานัดหมาย 12.30 น.
ก็มารอคนก็ยังเยอะอยู่เลยค่ะ วินาทีนี้แหละ โครตตื่นเต้นเลย เวลา 14.00 น. วินาทีที่เค้าเรียกชื่อ  เพื่อนเฮลั่นคลีนิคเลยค่ะ
เหมือนเชียร์วอลเล่บอลอะ 555  แต่คนทำนั้นหน้าซีดๆๆๆ เดินไปอย่างสำรวม 555
พนักงานเรียกชื่อและขึ้นไปกัน 4 คน  ผู้ร่วมชะตากรรมอิชั้น  ให้ไปล้างหน้าทีชั้นสอง
เค้าก็ให้เก็บผมให้เรียบร้อย แต่ที่เปนอุปสรรคในการล้างคือ มาสคาร่า เขียนคิ้ว ที่กุ้งยิ้มแต่งไปนี่แหละค่ะ มันใช้เวลาพอสมควรในการเอาออก
เค้าต้องล้างให้สะอาดเลย เพราะไม่อย่างนั้นก็อาจจะติดเชื้อได้ค่ะ ล้างไปแสบตาไป น้ำก็ไม่ค่อยจะไหล (บังเอิญมาก็อกมาเสียตรงเราพอดี) คริๆ
หลังจากล้างหน้าเสร็จ พนักงานสาวก็จะให้เราไปยืนชิดกำแพง เพื่อทำความสะอาดรูจมูกเอาขี้มูกออกมาให้หมด 5555 เจ็บเหมือนกันนะค่ะ
ตอนที่เค้าล้วงเขาไปในรูปจมูก ก็ต้องอดทนนะค่ะ คริๆ
ลืมเล่าตอนที่ไปเจอคุณหมอบุญถิ่น เพื่อบอกความประสงค์ว่า เราต้องการจมูกแบบไหน
ระหว่างที่รอ คุณหมอผู้หญิงก็ตรงดิ่งมาหาเราอีกรอบ และเรื่องยาก็ยังไม่จบ เค้ามาถามแบบละเอียดอีกว่า คุณไปถามชื่อยาไหนมา
เค้าคงกลัวว่ากุ้งจะ โกหก ก็เลยบอกไปว่า อ่อ ได้โทรไปถามทางวุฒิศักดิ์เรียบร้อยละค่ะ
ละก็ยิงคำถามต่อว่า คุณกินยาวันละกี่เม็ด ก็เลยบอกไปว่า สองเวลา กินเวลาละ 2 เม็ด เค้าก็อึ้งไปนิด ละก็ยังบอกมีตัวเดียวแน่นะที่เค้าจ่ายให้คุณ
และก็เดินจากไป วินาทีนั้น ตอบได้ ค่ะ อย่างเดียว ชีกดดันเรามาก 555 ( รู้หรอกว่าห่วงใยอะ ถามละเอียดมากคร้า )
พอพนักงานเรียกให้พบคุณหมอบุญถิ่น ก็ถามอีก !!!! มันยังไม่จบอีกเรื่องยา
หมอบุญถิ่น : ทำไมต้องกินแอมม็อคซี่  (เสียงดุด้วย) ก็เลยบอกไปว่า  หนูรักษาสิวค่ะ
หมอบุญก็บอกว่า ต่อไปนี้ให้หยุดกินก่อนนะ เพราะคุณต้องกินยาที่หมอจัดให้ และยาที่หมอให้จะช่วยให้สิวคุณดีขึ้นด้วย เราก็ค่ะ อย่างเดียวอะ
จากนั้นหมอก็จับจมูกเรา พอดีว่าเราไม่มีปัญหาเกี่ยวกับจมูก เช่นเบี้ยว อะไรแบบนี้
หมอบอกอยากได้แบบไหน ต้องการให้เน้นจุดไหนบ้าง !!!
เราก็เลยบอก เน้นทั้งหมดค่ะ  จากนั้นหมอก็เอาอะไรบางอย่างมาวัดระดับความโด่งว่าแค่นี้พอมั้ย เราก็เห็นว่ามันสมควรก็บอกหมูว่า เอาแค่นี้ละค่ะ
คือความตั้งใจในตอนแรกอยากตัดปีกจมูกด้วย ตั้งใจละว่าจะถามหมอ เพราะมีหลายคนทักว่าจมูกบาน
เราก็ถามหมออย่างหนูจะต้องัดปีกจมูกมั้ย  หมอก็ตอบมาโดยเร็วว่า ถ้าตัดคุณจะเอาไรหายใจ  (ไอยะ แรงอะ 555)
หมอบอกไม่ต้องตัดหรอก ถ้าเสริมแล้วมันจะพอดีกับหน้าของคุณ  เราก็อะเครค่ะ ไม่ตัดก็ไม่ตัด ยอมหมอละ
มาถึงขนาดนี้ละ ^___^ เพราะเพื่อนเคยบอกว่าที่นี่ต้องทำตามใจหมอ อย่าขัดขืน คริๆ

จะเล่าถึงตอนที่ขึ้นเขียงแล้วนะค่ะ  ตื่นเต้นละสิ อิอิ อยากรู้แล้วใช่ม้า
ระหว่างที่นั่งควบคุมสติ กับผู้ร่วมชะตากรรมด้วยกัน กุ้งได้คิว 35 ก็มีคิว 37 นั่งใกล้ๆ กัน ก็สนทนาตามประสาเพื่อลดความตื่นเต้นลงบ้าง
และแล้วก็หมายเลข 35 หันมาส่งยิ้ม พร้อมกับบอกเบอร์ 37 สู้ๆ นะตะเอง (เราขึ้นเขียงก่อนนะ) 5555 ขำ ๆ ค่ะ
ขึ้นไปผู้ช่วยหมอบอกให้เราของเก็บที่ล็อกเกอร์เลยค่ะ ละก็มีพวงกุญแจเอามารัดข้อมือเราไว้ ไขของที่อยู่ในล็อกเกอร์
จากนั้นก็ตรงดิ่งไปนอนบนเตียง ที่ 1 ผู้ช่วยหมอบอกว่าเดินไปเลยนะค่ะ เพราะเตียงแรกกำลังผ่าตัดเล้ย  คริๆ เราไม่กล้ามองแค่ชำเลืองนิดๆๆ
และก็ขึ้นไปนอนบนเตียง ผู้ช่วยก็มัดแขนเราทั้งสองข้าง เอาผ้ามาห่มให้เรา เก็บผมอีกรอบ
เอาอะไรสักอย่างเช็ดหน้าเรา ทำความสะอาดหน้า  เพื่อป้องกันการติดเชื้อ เค้าบอกอดทนนิสนึงนะค่ะ กลิ่นมันจะฉุนๆ  มือหนักเหมือนกันนะค่ะ
สักพักก็เอาผ้ามาปิดหน้าปิดตาเรา เหลือแต่จมูก ไว้แค่นั้น
จากนั้นเราก็อยู่ในความมืด มาถึงขั้นที่เสียวสุดๆๆ  และขอบอกเลยว่ามันเจ็บโครต ๆ   
การฉีดยาชาอะค่ะ อะไรจะเจ็บขนาดนี้  ผช หมอ บอก ต่อไปจะฉีดแล้วนะค่ะ แทงลงไปน่าจะ 3 เข็มได้นะค่ะ
เจ็บมาก น้ำตาไหลตลอด ผช หมอบอก อย่าร้องไห้นะค่ะ เดี๋ยวติดเชื้อค่ะ เค้าก็เอาสำลีมาเช็ดที่ตาให้
เข็ทสุดท้ายที่ดั้งเลยค่ะ  เจ็บมาก น้ำตาไหลอีก  พอฉีดเสร็จเค้าจะนวดๆๆ เหมือนกับว่าทำให้เราชา กดๆ แรงมากรู้เลย
สักพักเสียงคุณหมอก็มาใกล้ๆตัวเรา น้ำตาเรายังไม่หยุดไหล หมอบอก อย่าร้องนะครับ เดี่ยวติดเชื้อ
อยากจะบอกหมอว่า หมอไม่ได้ร้องคร้า มันไหลออกมาเองคร้าคุณหมอ  555
สักพักคุณหมอก็พูดว่าต่อไปคุณจะไม่เจ็บแล้วนะครับ  เรารู้สึกตัวเกร็งมาก  มือก็จับราวเตียงไว้แน่นเลย !!!
จากนั้นได้ยินเสียง  ครืด  ครืด  !!!    ที่จมูก 1 รอบ ไม่เป็นอะไร  ไม่รู้สึกอะไรทั้งนั้น  ยาชาออกฤทธิแล้วละสิ
ต่อจากนี้ไปเราจะต้องหายใจทางปากละ คริๆ
หมอบุญก็เริ่มเหลาซิลิโคน ข้างๆ หู  เอามาทาบที่จมูกละเหลาต่อ จากนั้นถึงขั้นตอนการใส่ซลิโคน
หมอก็กรีด ครืด ครืด  ๆ  เอาซิลิโคนใส่เข้าไป เราจำฝังใจคือ เสียงดัง กึก  กึก 2 รอบ  หมอบอกน้ำที่ขมๆ ให้กลืนลงไปที่คอเลยครับ
เราก็กลืน มันก็ขมจริงๆนะค่ะ คงจะเป็นเลือดแน่เลย  และหมอก็จัดวางซิลิโคน ให้เรียบร้อย ขั้นตอนนี้เราเสียวมาก
จนเราเกร็ง   ขมวดคิ้ว  หมอบอกอย่าขมวดคิ้วนะครับให้ความร่วมมือด้วย 5555   หนูเสียวอะค่ะคุณหมอ เสียวจริงๆนะ
เวลาผ่านไปเร็วมาก หมอทำไวเว่ออะ   บระเจ้า นี่เสร็จแล้วใช่ปะ โครตดีใจ มันไม่เจ็บเลยอะ
ต่อมา ผช หมอ ก็เย็บแผลจมูกเรา แล้วคุยกันกระหนุงกระหนิง นินทาคนที่ล้างหน้าให้เราด้วยว่าล้างไม่สะอาดเลย วันนี้หลายเคสละ 5555 บ่นๆๆ
พอเย็บเสร็จก็ถึงเวลาปลดปล่อยเราเปนอิสระภาพ ปลดล็อกแขน คริ ๆ พร้อมพยุงตัวเราขึ้น บอกไหวมั้ยค่ะ นั่งรอด้านหน้าแปปนะค่ะ
ถ้าไหวค่อยลงไปด้านล่างนะค่ะ
ทันทีที่อิชั้นเสร็จจากการผ่าตัด ตรงดิ่งไปกระจกทันทีค่ะ มี ผช หมอ เดี่ยวค่อยไปส่องกระจกด้านล่างนะค่ะ (ก็มันตื่นเต้นนิค่ะ)
เดินลงไปบันไดหน้าเชิดมาก  แต่ก็แอบเห็นสายตาคนที่กำลังจะขึ้นเขียงต่อไปดูเรา แต่เราเชิดไว้ จริงๆ กลัวค่ะตูจะตกบันไดมั้ย
เลยไม่ได้มองใครแบบจิงจังสักเท่าไหร่
พอลงมาชั้นล่างสุด  สายตาทุกสายตา จับจ้องที่หนังหน้าเราหมด  พร้อมกับเสียงซุบซิป และใบหน้าที่ยิ้มแย้ม ทั้งที่บอกว่าสวยและอาจจะไม่สวย
และอาจจะสยองกับเรา 5555  บางคนก็มองไม่ละสายตาดูจมูกเราแบบจรงจังอะ คริๆ   เขินละเฟ้ย
เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มาสมทบก็เฮกันอีก  5555 ขำอะ  เราก็อยากจะเล่าประสบการณ์ตรง พึ่งไปเจอมาหมาดให้ฟัง  มีพี่ในแก็งบอก รีบกลับไปพักเลย
พูดมาก ดั้งสะเทือน จากนั้นเราก็นั่งแท็กซี่ไป สบายอารมณ์นิดๆ  ระหว่างนั่งแท็กก็แชะไปด้วย คริๆ 

ตอนนี้ก็ทำได้ 5-6 วันละค่ะ  บวมอยู่นะค่ะ กินยาที่หมอให้ตรงเวลา ค่ะ
ติชมกันได้นะค่ะ  คริ  ๆๆ
จบการรายงาน สถานะการละค่ะ  555555555555555555
ใครอยากถามอะไรถามได้เลยนะค่ะ

วันนี้ก็ยังบวมนะค่ะ  ใต้ตาที่เป็นสีเหลืองคงจะหายไปในเร็ววัน
ราคา 5000 ค่ะ คอนเฟิร์ม คริๆ
หลายคนทำมาสวย เกินราคาจริงๆ เพราะเพื่อนไปทำมาหลายคน ออกมาสวยเลย
สวยกว่า รพ ย  ไม่ขอเอ่ยนามละกันค่ะ เท่าที่มีคนใกล้ตัวไปทำมา เบี้ยวเหมือนกัน
หมอบุญและคณะ เองก็ละเอียดนะค่ะ  ถามๆๆๆ อย่างที่บอกไป รู้สึกอุ่นใจค่ะ
ตอนแรกก็กลัวค่ะ แต่ก็อยากให้มีสันจมูก  ก็ต้องสู้ คริๆ
เป็นกำลังใจให้หลายคนที่อยากเสริมจมูกนะค่ะ
กลัวได้แต่อย่าท้อน้า ^^  ประสบการณ์ที่เล่าให้ฟังอย่างละเอียดเพื่อให้ใครที่สนใจเตรียมตัวค่ะ
จริงๆ เจ็บแค่ฉีดยาชา เท่านั้น นอกนั้นเราไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ   หมอใช้เวลาทำไม่นานไม่ถึง 10 นาทีด้วยซ้ำไป
สู้ๆๆๆ นะคร้า เป็นกำลังใจให้จร้า

พบปะผู้คนได้แย้ว. คริๆ แต่ยังบวม
รีวิวจากคุณ สมาชิกหมายเลข 1066461  pantip.com/topic/31122658
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2014, 23:54:32 โดย รีวิวแต่งหน้า »

Blog ศัลยกรรม | สมัครเป็นพริตตี้ | เจ้าของคลีนิคคลิ๊ก